Dagskrá Northern Wave 2016 opinberuð

Dögg Mósesdóttir stjórnandi hátíðarinnar.

Dögg Mósesdóttir stjórnandi hátíðarinnar.

Northern Wave hátíðin fer fram í 9. sinn dagana 21.-23. október og að þessu sinni fer hún fram í Frystiklefanum á Rifi. Dagskrá hátíðarinnar hefur nú verið kynnt og má skoða hér.

DAGSKRÁ

21.10 FÖSTUDAGUR

17.00-17.45  Bar Frystiklefans/ Freezer Bar

Móttaka Frystiklefans/Freezer reception        

Opnunarmóttaka/ Opening reception

17.45-19.00         Stóri Salur/ Big hall

Alþjóðlegar gamanmyndir I /International comedy I

Stövlarna/The Boots (Swe) 15” – Carin Bräck*

Bambina (It) 7” –  Yotam Knispel*

Q&A

Die Hochzeitspolizei (Ger) 15” – Rogier Hardeman (Comedy/Grín)

Hausarrest (Swi) 14” – Matthias Sahli (Grín/Comedy)

 

19.05 Skutl til Ólafsvíkur og Hellissands/ Festival shuttle trip to Ólafsvík and Hellissandur

20.20 Skutl á Rif frá Ólafsvík og Hellisandi/ Festival shuttle trip to the festival from Ólafsvík and Hellissandur

Skráning á skutllistann í móttökunni/Sign up for trips at the reception

*Leikstjóri viðstaddur/Director attending

20.30 – 21.30  Frystiklefinn/Freezer room

Alþjóðlegar tilraunakenndar myndir rúlla/International Experimental Films looping

Fault Lines (US) 3” – Mandy Wong

Three Dimensions of Time (Hol) 13” – Pim Zwier

The Rower who Wonders if there is such a Thing as a Park with a Great Woman’s Name (Fra)

11” – Jean-Charles Massera

Traveling with Maxim Gorkiy (Ger) 10” –  Bernd Lützeler & Kolja Kunt

Very Long Play Vinyl (Rus) 10” – Vladimir Morozov

#YA (Arg/Chi) 15” – Ygor Gama & Florencia Rovlich

20.30 – 21.45  Stóri Salur/Big hall  

Love in a time of War/ Ást á stríðstímum

Love (Syr) 12” – Waddah Al Fahed (Documentary/heimildarmynd)

Djibril (Ger) 14” – Lino Strässer & Kamil Bembnista (Drama)

Jingle (Spa) 15” – Marta Aledo (Drama)

The Culprit (Ge/Au) 3” – Michael Rittmannsberger (Drama)

I’ll be home soon 15” – James Everett (Drama)

The way home (Swe) 13” – Begonia Randhav (Drama)

Aftermath (UK) 3” – Layla Atkinson

22.00-23.30 Stóri Salur/Big hall  

Íslensk tónlistsarmyndbönd/Icelandic music videos

1. Opus / You again –   Kitty Von Sometime*
2. Blissful / Elevate –  Einar Egils
3.Júníus Meyant / Neon Experience –  Hannes Þór Arason
4.Milkywhale / Goodbye – Magnús Leifsson
5.Cryptochrome / Hard Drive – Birgir Páll Auðunsson
6. Bláskjár / Silkirein – Marsibil Sæmundardóttir*
7. Cryptochrome / Playdough VR 360 – Logi Hilmarsson*
8. Védís Hervör / Grace – Dögg Mósesdóttir*
9. Samaris / Wanted 2 Say – Þóra Hilmarsdóttir
10. Hafdís Huld / Wolf – Alisdair Wright*
11. Futuregrapher & Jón Ólafsson / Myndir – Marteinn Þórsson*
12. EinarIndra / Sometimes Im Wrong – Einar Indra
13. Pocket Disco / Rock & Roll – Emil Ásgrímsson
14. Fufanu / Sports – Fufanu
15. Sin Fang / Candyland – Ingibjörg Birgisdóttir

00-01.30 Bar Frystiklefans/Freezer bar

Karókí /Kareokí

01:45 Skutl til Ólafsvíkur og Hellissands/ Festival shuttle trip to Ólafsvík and Hellissandur        

Skráning á skutllistann í móttökunni/Sign up for trips at the reception                                  

22.10 LAUGARDAGUR

10.00 – 19.00 Bar Frystiklefans/Freezer bar

Skrípómyndir (Chaplin, Kalli Kanína, Litli ljóti andarunginn og Andrés önd)

Börn fá tækifæri til að þræða sýningarvélina sjálf./

Comic program for kids projected from a Super 8 projector. Kids will be given the chance to thread the projector them selves.

10.00-11.00 Stóri Salur/Big hall

Barna og teiknimyndir/ Animation and childrens film

United Interest (Ger) 9” – Tim Weimann

The Rest Is Silence (Bra) 14” – Mabel Lopes

THE ALAN DIMENSION (UK) 9” – Jac Clinch

AMI (Ger) 6” Gonzalo San Vicente

ISLANDER’S REST (Swi) 18” – Claudius Gentinetta and Frank Braun

10.00-11.00 Frystiklefinn/Freezer room

Myndir með morgunmatnum/

Breakfast films

THE HUNTER’S HOUSE (Rus) 24” – Andrey Egorov (Drama)

RAISA (Aus/Mol) 15” – Pavel Cuzuioc (Drama)

NELLY (Ger) 17” – Chris Raiber (Drama)

11.00-12.00 Stóri Salur/Big hall

Alþjóðlegar gamanmyndir II/ International comedy II

Occupy Jämsä (Fi) 15” – Jaakko Kaján

The Trolleybus-man (Lit) 15” – Jonas Trukanas

Gorbatov (Ru) 24” – Nikita Ordynskiy

11.00 – 12.00 Frystiklefinn/Freezer room

International short film mix I / Blanda af alþjóðlegum stuttmyndum I

There was a place (Spa) 14” – Irene Garces (Drama)

Winter hymns (Can) 15” – Dusty Mancinelli (Drama)

The Distant Sea (UK) 16” – Nic Wassell (Horror)

Wie ich berühmt werden wollte (Au) 16” – Tim Oppermann

 

12.00 Skutl til Ólafsvíkur og Hellissands/ Festival shuttle trip to Ólafsvík and Hellissandur

12.45 Skutl á Rif frá Ólafsvík og Hellisandi/ Festival shuttle trip to the festival from Ólafsvík and Hellissandur

Skráning á skutllistann í móttökunni/Sign up for trips at the reception
  

13.00 – 16.00 Hreyfimyndanámskeið í Ólafsvík / Animation course in Ólafsvík

Skráning á info@northernwavefestival.com/ Sign up at info@northernwavefestival.com

13.00-14.40 Stóri Salur/Big hall

International documentaries/  Alþjóðlegar heimildarmyndir

Porta Europa (Spa) 8” – Ilaria Gambarelli*

Anne (Nor) 4” – Siri Nerbø (Drama)*

Q&A

Die kunst, meine familie und ich (Swi) 15”-Johannes Bachmann

Djado Ivan (Bul) 20” – Silke Meya

The meadow(Swi)  9” Jela Hasler

Noriaki (Nor) 9” Bjørn Bratberg

The Deal (Pol/Uk) 5”  Ewa Smyk

13.00 – 14.00 Frystiklefinn/Freezer room

Alþjóðlegar stuttmyndir mix II /International short film mix II

Las gitanas (US) 17” – Matthew Anderson (Adventure)

What is hidden in snow (Fra) 14” – Loic Gaillard (Drama)

Mikelis (Ger) 15” – Marc Bethke (Drama)

Apolo81 (Spa) 12” – Óscar Bernàcer (Drama)

15.00-16.15 Stóri Salur/Big hall

Masteclass með Ilmi Kristjánsdóttur. Ilmur mun sitja fyrir svörum og sýnd verða brot úr verkum hennar.

Masterclass with actress and script writer Ilmur Kristjánsdóttir ( Trapped, Virgin Mountain etc.) 

16.30 – 17.30 Frystiklefinn/Freezer room

Íslensk vidjóverk frumsýnd /Icelandic art films premiered

The waiting room (Is) 25” – Wunderkind collective*

IIOII (Is)  9” – Rakel Jónsdóttir*

Longing (Is) 4” – Þóranna Björnsdóttir*

I could be your mirror (Is) Ásdís Sif Gunnarsdóttir

17.30 -19.30 Frystiklefinn/Freezer room

Íslensk vidjóverk endursýnd/Icelandic experimental films looping

20.00-01.00 STÓRI SALUR/ BIG HALL

Fiskiréttakeppnin mikla/ Fish course competition

Skráning í keppnina fer fram hér

Tónleikar/ Concert:  Futuregrapher, Bláskjár, Hafdís Huld, Védís Hervör, Chryptochrome

Dans partý/Dance partý

01:30 Skutl til Ólafsvíkur og Hellissands/ Festival shuttle trip to Ólafsvík and Hellissandur

Skráning á skutllistann í móttökunni/Sign up for trips at the reception

23.10 SUNNUDAGUR

10.00 – 11.00 STÓRI SALUR/ BIG HALL

International short film mix III /Blanda af alþjóðlegum stuttmyndum III

DeDa (Geo) 10” – Rati Tsiteladze (Drama)

Eye for an eye (Ger) 4” – Steve Bache, Mahyar Goudarzi, Louise Peter

The Deal (UK/Pol) 5” – Ewa Smyk (Animated documentary/ Hreyfi-heimildarmynd)

Vardøger (Fra) 14” –  Ludovic De Gaillande (Fantastic/Fantasía)

United Interest (Ger) 9” – Tim Weimann (Animation/Hreyfimynd)

Change in the weather (Ire) 17” – Muiris Crowley

10.00 – 11.00 FRYSTIKLEFINN/ FREEZER ROOM

Blanda af alþjóðlegum stuttmyndum IV/International short film mix IV

Fliegen (Ger) 19” – Marcus Hanisch (Drama)

Eisenherz (Au) 20” – Franz Maria Quitt (Drama)

Food first (GER) 11” – Pol Ponsarnau (Grín/Comedy)

Flash (Spa) 7” –  Alberto Ruiz Rojo (Suspense)

Exit right (Au) 6” – Rupert Höller, Bernhard Wenger

11.00 – 11.45 STÓRI SALUR/ BIG HALL

Íslenskar stuttmyndir/

Icelandic short films

ROF / Unfolded 10” – Kristín Ísabella Karlsdóttir (Drama)

Shadow of The Dragon Lady  9” – Smári Gunnarsson (Fantasía/Fantasy)

One call away 4” – Erlendur Sveinsson (Spenna/Suspense)

Ungar 19” –  Nanna Kristín Magnúsdóttir (Drama)

1 5” – Mao & Philippe Wiederkehr (Drama)

13.00-14.00 STÓRI SALUR/ BIG HALL

Íslenskar stuttmyndir/

Icelandic short films

Ljósöld 13” –  Guðmundur Garðarsson (Sci Fi)*

Helga 15” –  Tinna Hrafnsdóttir (Drama)

Litla Stund hjá Hansa 16” – Eyþór Jóvinsson (Grín/Comedy)*

Q&A

14.10-15.30 STÓRI SALUR/ BIG HALL

Íslenskar heimildarmyndir, leikstjóri viðstaddur/

Icelandic short documentary films, director attending

Con Census 12”-  Ayla van Kessel & Delia Spatareanu (Heimildarmynd/Documentary)*

Heiti potturinn 22” – Harpa Fönn Sigurjónsdóttir (Heimildarmynd)*

ég tala Íslensku… með hreim 7” – Jimmy Salinas (Heimildarmynd/Documentary)*

Bónuskonur 13” – Magnea Björk Valdimarsdóttir (Heimildarmynd)*

Q&A

15.40-16.30 STÓRI SALUR/ BIG HALL

Verðlaunaafhending og endursýning á verðlaunamyndum

Award ceremony and screening of award winning films

Athugasemdir

álit

Um höfundinn
Klapptré er sjálfstæður miðill sem birtir fréttir, viðhorf, gagnrýni og tölulegar upplýsingar um íslenska kvikmynda- og sjónvarpsbransann. Ritstjóri og ábyrgðarmaður er Ásgrímur Sverrisson.

Tengt efni