Myndirnar á Cannes 2014

cannes-2014-stillKvikmyndahátíðin í Cannes, sem fram fer dagana 14.-25. maí, hefur afhjúpað myndaval sitt.

Peter Bradshaw gagnrýnandi The Guardian talar fjálglega um myndirnar í pistli hér.

Í aðalkeppninni má finna myndir eftir marga af fremstu leikstjórum samtímans, þar á meðal Olivier Assays, Nuri Bilge Ceylan, David Cronenberg, Dardenne bræður, Atom Egoyan, Mike Leigh, Ken Loach og Jean-Luc Godard. Frumraun Ryan Gosling Lost River (áður How To Catch a Monster), sem hann vann að hluta hér á landi með Valdísi Óskarsdóttur og RVX, verður sýnd í Un certain regard flokknum.

Formaður dómnefndar verður leikstýran Jane Campion.

Hér að neðan má sjá lista yfir allar myndir í aðalkeppninni, Un certain regard utan keppni, miðnætursýningar og sérsýningar.

Lista yfir stuttmyndaflokkinn og Cinefoundation flokkinn þar sem myndir kvikmyndaskólanema eru sýndar, má finna hér. Formaður dómefndar þessara flokka er íranski leikstjórinn Abbas Kiarostami.

Opnunarmynd

GRACE OF MONACO OLIVIER DAHAN

Aðalkeppnin

SILS MARIA OLIVIER ASSAYAS

SAINT LAURENT BERTRAND BONELLO

KIS UYKUSU (WINTER’S SLEEP) NURI BILGE CEYLAN

MAPS TO THE STARS DAVID CRONENBERG

DEUX JOURS, UNE NUIT (TWO DAYS, ONE NIGHT) JEAN-PIERRE og LUC DARDENNE

MOMMY XAVIER DOLAN

CAPTIVES (THE CAPTIVE) ATOM EGOYAN

ADIEU AU LANGAGE (GOODBYE TO LANGUAGE) JEAN-LUC GODARD

THE SEARCH MICHEL HAZANAVICIUS

THE HOMESMAN TOMMY LEE JONES

FUTATSUME NO MADO (STILL THE WATER) NAOMI KAWASE

MR TURNER MIKE LEIGH

JIMMY’S HALL KEN LOACH

FOXCATCHER BENNETT MILLER

LE MERAVIGLIE ALICE ROHRWACHER

RELATOS SALVAJES (WILD TALES) DAMIAN SZIFRON

LEVIATHAN ANDREY ZVYAGINTSEV

TIMBUKTU ABDERRAHMANE SISSAKO

Utan keppni

GUI LAI (COMING HOME) ZHANG YIMOU

HOW TO TRAIN YOUR DRAGON 2 DEAN DEBLOIS

Un certain regard

Party Girl, Marie Amachoukeli, Claire Burger and Samuel Theis (opnunarmynd)

JAUJA LISANDRO ALONSO

LA CHAMBRE BLEUE (THE BLUE ROOM) MATTHIEU AMALRIC

INCOMPRESA (MISUNDERSTOOD) ASIA ARGENTO

TITLI KANU BEHL

ELEANOR RIGBY NED BENSON

BIRD PEOPLE PASCALE FERRAN

LOST RIVER RYAN GOSLING

AMOUR FOU JESSICA HAUSNER

CHARLIE’S COUNTRY ROLF DE HEER

SNOW IN PARADISE ANDREW HULME

DOHEE-YA (A GIRL AT MY DOOR) JULY JUNG

XENIA PANOS KOUTRAS

RUN PHILIPPE LACÔTE

TURIST RUBEN ÖSTLUND

HERMOSA JUVENTUD (BEAUTIFUL YOUTH) JAIME ROSALES

THE SALT OF THE EARTH WIM WENDERS and JULIANO RIBEIRO SALGADO

FANTASIA WANG CHAO

HARCHECK MI HEADRO (AWAY FROM HIS ABSENCE) KEREN YEDAYA

Miðnætursýningar

THE ROVER DAVID MICHOD

THE SALVATION KRISTIAN LEVRING

PYO JEOK (THE TARGET) CHANG

Sérsýningar

EAU ARGENTÉE MOHAMMED OSSAMA

MAIDAN SERGEI LOZNITSA

RED ARMY POLSKY GABE

CARICATURISTES – FANTASSINS DE LA DÉMOCRATIE(CARTOONISTS – FOOT SOLDIERS OF DEMOCRACY) STEPHANIE VALLOATTO

LES PONTS DE SARAJEVO (BRIDGES OF SARAJEVO) Aida BEGIC, Leonardo DI COSTANZO, Jean-Luc GODARD, Kamen KALEV, Isild LE BESCO, Sergei LOZNITSA, Vincenzo MARRA, Ursula MEIER, Vladimir PERISIC, Cristi PUIU, Marc RECHA, Angela SCHANELEC, Teresa VILLAVERDE

Athugasemdir

álit

Tengt efni